Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 30

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    104
    Gởi cảm ơn:
    1
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chú chòe than thuần trong 3 ngày

nói ra chuyện này chắc rất nhiều người không tin.nhất là các cao thủ về chòe,nhưng đây là sự thật 100%
    như mấy hôm trước em có khoe với mấy anh em trên 4room là có bẫy được 1 em than
    sau khi đã đọc 1 số bài thuần chim của mấy anh trên 4room
    trong đó có 1 anh dùng meca trong loại mỏng để lót phía trong lồng -->không có chỗ cho chim bám và chim lao không bị hư lông và vỡ mặt.
    em không cho vào lồng mà em cho vào bể cá cảnh em bỏ.sau đó cho 1 ít cát và làm cầu đứng.rồi thả em than vào
    vì nhà em bán hàng ăn sáng vì vậy em bê luôn bể cá lên quán -->người ra vào nhiều
    khi cho vào chú than lao rất hung nhưng chỉ được 30phut là thấy đứng.
    thỉnh thoảng em thả 1,2 chú dế vào cho em nó ăn nhưng nửa ngày đầu không ăn em sợ nó chết -->ép phải ăn (bắt ra cậy mỏ nhét thức ăn)
    đó là bể cá nhốt chim
    sang ngày t2 em cũng ép ăn dế 2 lần đến tầm 9gio em bắt ra tắm bằng nước vo gạo đặc +lá trầu không sát nhẹ vào người em than (sợ kêu chí chóe) sau đó lấy 1 miếng vải thấm nước tôt lau nhẹ đồng thời lấy chộm máy sấy tóc của vợ sấy.khi khô lông lại cho ăn dế.đến chiều em xiên dế vào que nhỏ cho ăn.nhưng ngồi bất động khoảng 1g nó mới dám ăn.những lần sau em không cho ăn ngay mà nhử chú dế qua lớp kính bể cá để ý xem nếu thấy nhìn chăm chú con dế là ok
    cứ nhử 1 vài lần qua lớp kính rồi lại cho ăn.que nhỏ rút ngắn lại từ 30cm nay còn 10cm
    chiều tối lại bắt ra tắm 1 lần nữa rồi lau và sấy khô lông lại cho ăn no dế và cào cào rồi phủ kín cho đi ngủ
    sang ngày thư 3 cũng làm như ngày thứ 2 nhưng số lần cho ăn nhiều lên và số dế hay cào cào trong mỗi lần ăn giảm đi.tắm và sấy khô lông.
    nhưng có 1 khác biệt là cho chim ra ngoài không nhốt trong bể cá nữa.làm 2 vòng khuyênautolinker.com autolinking image đeo vào chân rồi buộc dây nối 2 vòng lại.sau đó lấy 1 đoạn dây buộc vào đoạn nối 2 vòng khuyênautolinker.com autolinking image.sau đó cột vào cầu đứng của con vẹt treo ngang mặt người
    hình này là còng số 8 để xích chân em nó.lúc đầu phải luôn để ý không để em nó bị treo ngược lâu.cũng mất khoảng 3g để em nó quen với cái cầu và bị cột chân.
    lúc 14gio chiều em để dế lên tay rồi để sát vào nó ăn luôn.mừng lắm
    băt ra cầm ở tay thấy không dẫy gì để im cho em gãi.thấy em nó có vẻ ngoan em cho vào lồng thấy đứng cầu và nhẩy nhót tí rồi đứng rỉa lông.cho tay vào gãi đứng im như chim non.có mấy tấm hình gửi lên anh em chia vui cùng em
    mong các bác xem luôn tướng em nó hộ em nhé
    cám ơn mọi người

Bạn hãy cùng kameroko1310 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 18 cảm ơn : 1 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +1|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    379
    Điểm SVC:
    119
    Gởi cảm ơn:
    9,422
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Chú chòe than thuần trong 3 ngày

Cách thuầnautolinker.com autolinking image chim của bạn cũng rất hay, nhưng 3ngày mà đã được như thế quả là hơi hiếm, vì Than là loại khó thuầnautolinker.com autolinking image hơn các loại chim khác rất nhiều.

ĐƯỜNG DÀI VẠN DẶM ĐỀU PHẢI BẮT ĐẦY TỪ BƯỚC ĐI ĐẦU TIÊN

Đã có 5 cảm ơn : 1 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +1|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    15
    Điểm SVC:
    103
    Gởi cảm ơn:
    265
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Em chả biết nói gì cả! Chắc là phải học theo bác thôi! Nhưng nhà em đi vắng suốt nên chả biết phải mất bao nhiêu ngày em nó mới thuầnautolinker.com autolinking image được!

Khuyên là số 1 Lồng là thứ 2

Đã có 5 cảm ơn : 1 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +1|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    105
    Gởi cảm ơn:
    685
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

chào bạn! bạn cho mình hỏi thế chú chim của bạn đã ăn cám chưa?nếu chim mộcautolinker.com autolinking image mà chỉ ăn rế hay sâu ko sẽ chết.nhất là chim mộcautolinker.com autolinking image mói đánh đc.Chim thuầnautolinker.com autolinking image nhu vậy là do sợ qua và yếu quá rôi.bạn hãy xem lại nhé.thân

david.jang's Avatar

david.jang

cùng quan điểm,có khi đang vậy tự dưng lăn đùng ra ngủm đó chứ!

00:28, 18th Apr 2014

Bạn hãy cùng nguyen de xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 8 cảm ơn : 2 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +2|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    11
    Điểm SVC:
    101
    Gởi cảm ơn:
    105
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

quả thật nếu chim của bạn mà 3 ngày thuầnautolinker.com autolinking image thì đúng là có phép lạ đối với con chim của bạn. Minh nuôi chòe bẫy cũng nhiều và nhiều cách đã thử qua? nhưng như bạn là lần đẫu. mai mịnh phải thử với con mới bẫy được coi sao, Chúc bạn có chú than đẹp,. à quên, con chim của bạn cũng đẹp đó
    tuổi chác tầm 2 năm (có gì sai sót các bác pỏ qua nha) nhìn tướng chim cũng dữ đấy.

Bạn hãy cùng manfuture9000 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 6 cảm ơn : 1 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +1|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    104
    Gởi cảm ơn:
    1
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

sợ quá thì em không biết nhưng nó không hề yếu chút nào.em định tẩm bổ bằng sâu,dế,cào cào ...trong 1 tuần rồi mới vào cám.
    em nó vẫn rất linh hoạt.
    nhờ các bác xem tường hộ em cái

Bạn hãy cùng kameroko1310 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    22
    Điểm SVC:
    121
    Ảnh Gallery:
    4
    Gởi cảm ơn:
    395
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chào bạn ! Chim của bạn chưa gọi là thuầnautolinker.com autolinking image nó nhưng thế chỉ vì nó quả hoảng thôi, chim bổiautolinker.com autolinking image mua về nó chịu ăn là vui nó nhảy càng nhiều thì càng vui hơn. Nếu bạn chăm không kỹ chim sẽ càng ốm và suy hơn thôi nhưng dù sao mình cũng xin chúc mừng bạn.

Bạn hãy cùng giangtamduong xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 7 cảm ơn : 2 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +2|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    11
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

nhìn con chim của bác em đoán là nó đang bị suy rất nặng,nếu ko cho ăn uống đàng hoàng lại thì khả năng quy tiên là rất lớn. Bác thuầnautolinker.com autolinking image chim kiểu này cưỡng bức và bạo lực quá,sợ nhất là vụ tắm chim đó,đừng thấy con chim ko nhảy mà lầm là nó dạn người,đó chẳng qua là tại nó yếu thôi,khi thể lực hồi phục nó sẽ nhảy lại à. Lúc trước em có mua 1 con than bổiautolinker.com autolinking image ngoài hàng,về nhà thả tay ra cho nó đậu trên càng xe đạp nó đứng im luôn,cho nó đậu trên ngón tay nó cũng chẳng phản ứng gì,cứ tưởng là con than dạn người,ai dè trùm áo lồng vào mồi tươi được 1 tuần là thấy người lại hip hop trở lại. Từ đó em đúc kết được rằng ko có con bổiautolinker.com autolinking image nào mà ko sợ người,chỉ có ko đủ sức để chạy trốn thôi

Bạn hãy cùng nndung xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 8 cảm ơn : 2 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +2|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    585
    Điểm SVC:
    254
    Gởi cảm ơn:
    7,996
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

quả thật mình chưa thấy ai thuầnautolinker.com autolinking image chim như bạn. mình thấy chim bổiautolinker.com autolinking image mà bỏ ra khỏi lồng mà không bay thì quá là đặc biệt. Con chòe của bạn yếm đen khá sâu đầu cũng vát khá đẹp đó. bạn chăm sóc em nó bao giờ hót thì làm 1 clip cho ae thưởng thức. Chúc bạn thành công

thân

Sống trên đời để tôi biết được tôi là ai?????? Sao mà khó thế.........

Đã có 3 cảm ơn : 1 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +1|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    217
    Điểm SVC:
    302
    Gởi cảm ơn:
    1,997
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Híc...bác có cách thuầnautolinker.com autolinking image chim thật là thần tốc.Em chẳng biết tác dụng của cách úp bể cả,nhồi ăn,ép tắm và sấy khô lông bằng máy hiệu quả đến đâu nhưng nó làm em sởn gai ốc và có lẽ bác nên nhẹ nhàng,khẽ khàng sờ thử vào bụng em nó xem sao á.Nhớ là thật nhẹ nhàng không khéo lại đứt tay bác nhá
    Theo em với cách này mà e nó qua được đến 1 tuần thì thật là kỳ diệu.Dù sao cũng mong bác thành công

Mình chết trong đó,
    ở ngay đâu đây,
    dần dà tí một,
    chỉ có một mình.

Đã có 7 cảm ơn : 2 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +2|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 1/3 123 cuốicuối

Chủ đề liên quan?

1. Kỹ thuật xử lý đuôi chẻ chữ V ở chòe lửa
    By hoangchanhthu in forum Thay lông và chăm sóc bộ lông Chòe Lửa
    Trả lời: 6
    Bài mới nhất: 16-05-2014, 03:08 PM
  2. Vấn đề thuần chòe than trong lồng ép...!!!
    By kenzener in forum Chòe than Bổi
    Trả lời: 11
    Bài mới nhất: 11-05-2013, 11:45 PM
  3. Nghệ thuật chế tác non bộ trong phong thủy.
    By trung_apolo in forum Đá Cảnh
    Trả lời: 0
    Bài mới nhất: 30-08-2010, 02:40 PM
  4. cách thuần dưỡng hoạ mi trong aviary
    By củcàrốt_hócmôn in forum Nuôi Hoa Mi hót
    Trả lời: 4
    Bài mới nhất: 07-07-2009, 11:39 PM
  5. Trả lời: 2
    Bài mới nhất: 30-06-2009, 01:23 AM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 2 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 2 khách)